Dokokin 3-3-3 don ɗaukar Cat Ceto

Sharuɗɗan kwanaki 3, makonni 3, watanni 3 sune kawai - jagororin. Kowane cat zai daidaita kadan daban. Felines masu fita suna iya jin kamar maigidan sabon gidansu bayan kwana ɗaya ko biyu kawai; wasu na iya ɗaukar watanni shida ko fiye don ƙarfafa amincewarsu kuma su kulla dangantaka mai ƙarfi da mutanensu. Abubuwan da aka tattauna a nan su ne abin da za ku iya tsammanin ga matsakaicin cat, don haka kada ku damu idan sabon dangin ku ya daidaita a wani ɗan gajeren gudu.

Kitten boye a karkashin bargo

A cikin kwanaki 3 na farko

  • Ba zai iya ci ko sha da yawa ba
  • Maiyuwa ba za a sami gogewa na yau da kullun a cikin akwatin zuriyar ba, ko amfani da shi kawai da dare
  • Wataƙila ana so a ɓoye mafi yawan lokaci. Gwada ba su damar zuwa daki ɗaya kawai don ku san inda suke ɓoye
  • Ba su da daɗi don nuna ainihin halayensu
  • Zai iya nuna hali daban-daban fiye da abin da kuka gani lokacin da kuka sadu da su a wurin tsari. Sun daidaita da mazauninsu, kuma gidanku ya bambanta kuma sabo!

Maimakon baiwa cat ɗinka damar zuwa gidanka gabaɗaya, ɗauki ɗaki ɗaya mai kofa da ke rufe kuma saita su tare da duk abubuwan da ake buƙata: abinci, ruwa, kwalin shara, tarkace, kwanciya, da wasu kayan wasan yara/wadata. Yana da al'ada ga cat ɗinku kada ya ci ko sha da yawa (ko kwata-kwata) ko yin hulɗa tare da wadatar su a cikin 'yan kwanaki na farko. Tabbatar da toshe wuraren ɓoye masu wuyar shiga: ƙarƙashin gadaje da gadaje, da kusurwoyi masu duhu na kabad. Bayar da wuraren ɓoye kamar akwatunan kwali, gadaje masu kyan gani irin na kogo, ko barguna da aka lulluɓe akan kujera tare da buɗe ƙasa. Tsaya a cikin daki amma kar ku tilasta musu hankali idan ba su da sha'awar. Wannan lokaci ne mai kyau don sa su saba da sautin muryar ku da kasancewar ku gaba ɗaya.

Idan kun 'rasa' cat ɗinku a cikin ɗakin kuma ba ku san inda suke ɓoye ba, kada ku firgita! Hana sha'awar fara motsi kayan daki ko komai a cikin kabad ɗin ku. Ƙarar ƙararrawa, motsin wuraren ɓoye, da motsi na kwatsam za su kasance masu damuwa ga sabon kayan aikin ku, kuma yin wannan yayin da suke ci gaba da dacewa da sabon gidansu na iya sa su ji rashin tsaro. Yi la'akari da alamun cewa har yanzu suna cikin ɗakin: ana cin abinci dare ɗaya, ana amfani da akwati, da dai sauransu. Kada ka gigice idan wani cat da ya yi kama da gaske a wurin tsari yana so ya ɓoye don 'yan kwanaki na farko. Yawancin kuliyoyi suna jin tsoro a cikin sababbin yanayi.

Kitten tana wasa da zare

Bayan sati 3

  • Fara daidaitawa da daidaitawa zuwa na yau da kullun
  • Bincika yanayin su da ƙari. Zasu iya yin ɗabi'a kamar tsalle a kan kantuna, tarar kayan daki, da sauransu yayin da suke koyon iyakokin da ke akwai kuma suna ƙoƙarin sanya kansu su ji a gida.
  • Fara nuna ƙarin halayensu na gaskiya
  • Zai yiwu ya zama mafi wasa, ƙarin kayan wasan yara da haɓaka ya kamata a gabatar da su
  • Fara amincewa da ku

A wannan lokacin, da alama cat ɗinku zai fara jin daɗi kuma ya fara daidaitawa da abubuwan yau da kullun. Yi iyakar ƙoƙarin ku don daidaitawa da lokutan abinci musamman! Za su kasance suna nuna ƙarin halayensu na gaske kuma wataƙila za su zama masu wasa da ƙwazo. Za su iya tuntuɓar ku don kulawa, ko kuma su kasance a shirye su bar ku ku kusanci su don ba da hankali. Ya kamata su ci, suna sha, suna amfani da akwati, da kuma yin hulɗa da kayan wasansu da wadatar su - ko da har yanzu lokacin da ba ka cikin ɗakin tare da su. Kuna iya bincika don ganin ko an matsar da abubuwa ko kuma idan tarkace sun nuna alamun amfani. Idan ana kawar da su a waje da akwatin, ba ci ko sha ba, kuma ba sa hulɗa da duk wani wadata, da fatan za a yi imel ɗin hotline ɗin halayen cat ɗin mu: catbehavior@humanesocietysoco.org.

Idan cat ɗinku ya riga ya kasance yana da tabbaci a cikin ɗakin da aka keɓe a wannan lokacin, zaku iya buɗe kofa kuma ku bar su su fara bincika sauran gidan - kawai ku tabbata cewa koyaushe suna samun damar shiga 'ɗakin aminci' don su iya komawa baya. zuwa gare shi idan sun yi kuskure! Karka taba tilasta musu barin dakin, ya kamata ko da yaushe ya zama zabin su. Idan kana da wasu dabbobi a cikin gidanka, maimakon bude gidan ga cat, wannan shine lokacin da za ka iya fara tsarin gabatarwa. Tabbatar ku jira har sai cat ɗinku ya zama kamar dadi da amincewa a cikin ɗakin su guda. Cats masu jin kunya na iya ɗaukar fiye da makonni 3 kafin su shirya don fara wannan tsari.

Cat zama dabba

Bayan watanni 3

  • Daidaita zuwa na yau da kullun na gida, zai sa ran abinci a lokuta na yau da kullun
  • Jin aminta cewa suna cikin gida
  • Haƙiƙa haɗin gwiwa yana ƙulla tare da ku, wanda zai ci gaba da girma
  • Mai wasa, mai sha'awar kayan wasan yara da wadata

Wataƙila cat ɗin ku yana da ƙarfin gwiwa da kwanciyar hankali a cikin gidan ku kuma ya saba da abubuwan yau da kullun na lokacin abinci. Ya kamata su kasance suna wasa tare da ku kuma suna amfani da wadata a kullun, suna nuna ƙauna ta kowace hanyar da suka fi so, kuma kada su kasance cikin tsoro suna ɓoye mafi yawan rana; yayin da ya zama al'ada ga kuliyoyi su yi barci ko rataye a cikin ramukan ɓoye, ko kuma sabbin baƙi su yi mamaki ko manyan canje-canje kuma su shiga ɓoye na ɗan lokaci, idan suna ɗaukar yawancin lokacinsu suna nuna tsoro ko har yanzu suna taka tsantsan ga membobin ku. gidan ya kamata ku tuntuɓi imel ɗin mu ta layin halin cat don taimako. Idan baku riga kun fara tsarin gabatarwa da kowace dabba a gidanku ba, yanzu shine lokacin da zai yi kyau a fara.

Ka tuna, kowane cat ya bambanta kuma maiyuwa ba zai daidaita daidai wannan lokacin ba! Cats kuma sun bambanta ta yadda suke nuna ƙauna. Wasu na iya so su rungume ku ba tare da ƙarewa ba, wasu kuma za su gamsu sosai don murƙushe a wancan ƙarshen kujera! Gina haɗin gwiwar ku da kuma godiya da halayen halayen mutum biyu ne kawai daga cikin manyan abubuwan farin ciki na abokantaka na cat!